à°ªà±à°°à°ªà°‚à°š à°µà±à°¯à°¾à°ªà±à°¤à°‚à°—à°¾ సినీ à°ªà±à°°à°¿à°¯à±à°²à± à°Žà°¦à±à°°à± చూసిన ఆసà±à°•à°¾à°°à± అవారà±à°¡à±à°² పండగ à°à°¾à°°à°¤à±€à°¯ కాలమాన à°ªà±à°°à°•à°¾à°°à°‚.. à°ˆ రోజౠ(23.02.) ఉదయం 5.30 గంటలకౠవైà°à°µà°‚à°—à°¾ à°ªà±à°°à°¾à°°à°‚à°à°®à±ˆà°‚ది. దాదాపౠà°à°¦à± à°—à°‚à°Ÿà°² పాటౠజరిగిన à°ˆ వేడà±à°•à°²à±‹ విజేతల ఆనందà°à°¾à°·à±à°ªà°¾à°²à±, గాలà±à°²à±‹ à°®à±à°¦à±à°¦à±à°²à±, ఆతà±à°®à±€à°¯à±à°²à°¤à±‹ కౌగిలింతలà±.. ఇలా బోలà±à°¡à°¨à±à°¨à°¿ à°Žà°•à±à°¸à± à°ªà±à°°à±†à°·à°¨à±à°¸à±. లాసౠà°à°‚జిలà±à°¸à± లోని డాలà±à°¡à±€ థియేటరà±à°²à±‹ జరిగిన à°ˆ వేడà±à°•à°¨à± à°ªà±à°°à°ªà±à°°à°‚à°šà°µà±à°¯à°¾à°ªà±à°¤à°‚à°—à°¾ కోటà±à°² మంది à°ªà±à°°à°¤à±à°¯à°•à±à°· à°ªà±à°°à°¸à°¾à°°à°‚లో వీకà±à°·à°¿à°‚చారà±. ఇక.. ఆసà±à°•à°¾à°°à± అవారà±à°¡à±à°² విజేతల వివరాలౠతెలà±à°¸à±à°•à±à°‚దాం.
Oscar 2015 - winners list
BEST MOTION PICTURE
Birdman or (The Unexpected Virtue of Ignorance)
Alejandro G. Iñárritu, John Lesher and James W. Skotchdopole, Producers
BEST ACTRESS IN A LEADING ROLE
Julianne Moore in Still Alice
BEST ACTOR IN A LEADING ROLE
Eddie Redmayne in The Theory of Everything
BEST DIRECTOR
Alejandro G. Iñárritu, Birdman or (The Unexpected Virtue of Ignorance)
ADAPTED SCREENPLAY
The Imitation Game
Written by Graham Moore
ORIGINAL SCREENPLAY
Birdman or (The Unexpected Virtue of Ignorance)
Written by Alejandro G. Iñárritu, Nicolás Giacobone, Alexander Dinelaris, Jr. & Armando Bo
BEST ORIGINAL SCORE
The Grand Budapest Hotel
Alexandre Desplat
BEST ORIGINAL SONG
“Glory” from Selma
Music and Lyric by John Stephens and Lonnie Lynn
BEST DOCUMENTARY FEATURE
CitizenFour - Laura Poitras, Mathilde Bonnefoy and Dirk Wilutzky
BEST EDITING
Whiplash
Tom Cross
BEST CINEMATOGRAPHY
Birdman or (The Unexpected Virtue of Ignorance)
Emmanuel Lubezki
BEST PRODUCTION DESIGN
The Grand Budapest Hotel
Production Design: Adam Stockhausen; Set Decoration: Anna Pinnock
BEST ANIMATED FEATURE FILM OF THE YEAR
Big Hero 6
Don Hall, Chris Williams and Roy Conli
BEST ANIMATED SHORT FILM
Feast
Patrick Osborne and Kristina Reed
BEST VISUAL EFFECTS
Interstellar
Paul Franklin, Andrew Lockley, Ian Hunter and Scott Fisher
BEST ACTRESS IN A SUPPORTING ROLE
Patricia Arquette in Boyhood
BEST ACTOR IN A SUPPORTING ROLE
J.K. Simmons in Whiplash
BEST SOUND EDITING
American Sniper
Alan Robert Murray and Bub Asman
BEST SOUND MIXING
Whiplash
Craig Mann, Ben Wilkins and Thomas Curley
BEST DOCUMENTARY SHORT SUBJECT
Crisis Hotline: Veterans Press 1
Ellen Goosenberg Kent and Dana Perry
BEST LIVE ACTION SHORT FILM
The Phone Call
Mat Kirkby and James Lucas
BEST FOREIGN LANGUAGE FILM
Ida (Poland)
BEST MAKEUP AND HAIRSTYLING
The Grand Budapest Hotel
Frances Hannon and Mark Coulier
BEST COSTUME DESIGN
The Grand Budapest Hotel
Milena Canonero